देश - विदेश

बापरे! तिरुपती देवस्थानकडे इतकं टन सोन आणि इतकी आहे रोकड

तिरुमला येथील भगवान व्यंकटेश्वर मंदिराची एकूण मालमत्ता २.५ लाख कोटींहून अधिक आहे, जी माहिती तंत्रज्ञान कंपनी विप्रो, खाद्य आणि पेय कंपनी नेस्ले आणि सार्वजनिक क्षेत्रातील उपक्रम ONGC आणि इंडियन ऑइल यांच्या मार्केट कॅपपेक्षा जास्त आहे.

तिरुमला तिरुपती देवस्थानम, भगवान वेंकटेश्वराला समर्पित तिरुपती मंदिराचे व्यवस्थापक, १९३३ मध्ये स्थापन झाल्यापासून प्रथमच त्याची निव्वळ संपत्ती घोषित केली आहे.
मंदिरात ५ हजार ३०० कोटी रुपयांचे १०.३ टन सोने आणि राष्ट्रीयीकृत बँकांमध्ये १५ हजार ९३८ कोटी रुपयांची रोकड आहे. TTD च्या मुदत ठेवी जून २०१९ मधील १३ हजार २५ कोटी रुपयांवरून ३० सप्टेंबर रोजी वाढून १५ हजार ९३८ कोटी रुपये झाल्या, ही एक विक्रमी वाढ आहे. देवस्थानांनी बँकांमध्ये जमा केलेले सोने देखील ३० सप्टेंबरपर्यंत १०.२५ टन झाले आहे, जे २०१९ मध्ये ७.३ टन होते.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button