आरोग्य

थंडीत आईस्क्रीम खाताय? जाणून घ्या उत्तम फायदे

प्रत्येकाला आईस्क्रीम खूप आवडते. आईस्क्रीमचा एक चमचा काही आरोग्य फायदे देऊ शकतो. यामध्ये व्हिटॅमिन बी 12, बी 6, डी, सी आणि ई सारखी जीवनसत्त्वे असतात. हे चरबी, प्रथिने आणि कार्बोहायड्रेट्सचा एक उत्कृष्ट स्त्रोत आहे ज्याने शरीराला ऊर्जा मिळते.
आईस्क्रीम हे गोठलेले अन्न आहे जे मुख्यतः गोड मिष्टान्न म्हणून वापरले जाते. क्रीम आणि दूध किंवा फळे आणि फ्लेवरिंग एजंट्स वापरून अशा मिश्रणाने ते तयार केले जाते. आईस्क्रीम गोड करण्यासाठी साखर किंवा कृत्रिम स्वीटनर्सचा वापर केला जातो. रंग, चव आणि स्टॅबिलायझर्स देखील वापरले जातात. आरोग्य तज्ज्ञांच्या मते, आईस्क्रीम खाण्यास थंड असले तरी त्याचा प्रभाव गरम असतो.
आईस्क्रीममध्ये फॅटचे प्रमाण जास्त असते, जे शरीरातील उष्णता वाढवण्याचं काम करते. एका सर्वेक्षणात असे आढळून आले आहे की, आईस्क्रीम खाल्ल्याने मनावरचा तणाव कमी होतो. जर तुम्ही दिवसभराच्या कामाने मानसिकदृष्ट्या थकले असाल तर तुम्ही आईस्क्रीम घाल्यावर तुमचा ताणतवाण नाहीसा होतो. तणाव दूर करण्यासाठी आईस्क्रीम एक उत्तम उपाय आहे.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button